Nhiệm vụ
Bộ môn đảm trách đào tạo cử nhân chuyên về công nghệ thông tin, đáp ứng nguồn nhân lực trình độ cao cho khu vực Đồng bằng Sông Cửu Long và cả nước; Thực hiện nghiên cứu khoa học, triển khai áp dụng tiến bộ khoa học phục vụ phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng và triển khai các dự án phục vụ cộng đồng, chuyển giao công nghệ, hợp tác trong lĩnh vực CNTT và liên ngành.
Mục tiêu đào tạo
Cung cấp cho sinh viên các kiến thức liên quan về lĩnh vực công nghệ thông tin. Thông qua quá trình học, giúp sinh viên hình thành các kỹ năng giao tiếp, thuyết trình và làm việc nhóm, tác phong làm việc sáng tạo, hợp tác và trách nhiệm, năng lực ngoại ngữ đáp ứng yêu cầu công việc, có đạo đức và trách nhiệm với xã hội.
Nghiên cứu khoa học
Trong thời gian qua, giảng viên của Bộ môn đã tham gia thực nhiều đề tài nghiên cứu khoa học cấp Cơ sở, cấp tỉnh, cấp Bộ, trong đó có nhiều công trình công bố quốc tế thuộc danh mục ISI, Scopus.
Định hướng phát triển
Dựa trên những thành tựu đã có, Bộ môn tiếp tục phát huy những thế mạnh trong hoạt động đào tạo; NCKH và chuyển giao công nghệ; Đẩy mạnh số lượng và chất lượng bài báo trong các hội nghị, tạp chí chuyên ngành có uy tín, tham gia hợp tác đào tạo và phục vụ cộng đồng, đẩy mạnh đào tạo kết hợp với doanh nghiệp.
Nhân sự
Hiện nay, Bộ môn Công nghệ thông tin gồm có 07 giảng viên, bao gồm 02 tiến sĩ, 04 thạc sĩ và 01 phó giáo sư.
Quản lý bộ môn:
1. Lê Minh Thư, GV, Thạc sĩ, Trưởng Bộ môn, Email: lmthu@dthu.edu.vn
Giảng viên:
2. Nguyễn Quốc Anh, giảng viên (GV), Thạc sĩ. Email: nqanh@dthu.edu.vn
3. Trần Kim Hương, GV, Thạc sĩ. Email: tkhuong@dthu.edu.vn
4. Trần Văn Mạnh, GV, Thạc sĩ. Email: tvmanh@dthu.edu.vn
5. Võ Hoàng Liên Minh, GV, Tiến sĩ
6. Nguyễn Văn Lót, GV, Tiến sĩ, Nghiên cứu sau TS tại Australia
7. Trương Công Tuấn, GV, Phó Giáo sư.
Mời giảng
Mọi chi tiết xin liên hệ:
· ThS. Trần Kim Hương, SĐT: 0384 967 679, Email: tkhuong@dthu.edu.vn